เมื่อวันที 7 พฤศจิกายน 2565 ผู้บริหารฝ่ายนวัตกรรมและวิสาหกิจ มหาวิทยาลัยขอนแก่น นำโดย ศาสตราจารย์ธิดารัตน์ บุญมาศ รองอธิการบดีฝ่ายนวัตกรรมและวิสาหกิจ พร้อมด้วยนางจิราภรณ์ เหลืองไพรินทร์ รักษาการแทนผู้อำนวยการศูนย์ทรัพย์สินทางปัญญา เข้าพบ คุณสุวิภา วรรณสาธพ ผู้อำนวยการด้าน Innovation บริษัท มิตรผลวิจัย พัฒนาอ้อยและน้ำตาล จำกัด ณ ศูนย์นวัตกรรมและการวิจัย กลุ่มมิตรผล จังหวัดขอนแก่น เพื่อหารือความร่วมมือในการนำผลงานนวัตกรรมและทรัพย์สินทางปัญญา มหาวิทยาลัยขอนแก่นไปใช้ประโยชน์เชิงพาณิชย์
![](http://innoprise.kku.ac.th/file/20221109/20221109-100909-636b19d528b7e.jpg)
![](http://innoprise.kku.ac.th/file/20221109/20221109-100926-636b19e66c13b.jpg)
![](http://innoprise.kku.ac.th/file/20221109/20221109-100938-636b19f24b3fe.jpg)
![](http://innoprise.kku.ac.th/file/20221109/20221109-100958-636b1a0686103.jpg)