วันที่ 3 สิงหาคม 2566 มหาวิทยาลัยขอนแก่น หน่วยงานภายใต้โดยฝ่ายนวัตกรรมและวิสาหกิจ จัดสัมมนาเชิงปฏิบัติการ "งานได้ผล คนเป็นสุข" องค์ประกอบของความสุข และแนวคิดความสุขของคนทำงาน เพื่อให้เกิดพลังสร้างสรรค์เชิงบวกทั้งกลุ่มองค์กร ร่วมเรียนรู้ ทำงานอย่างเป็นสุข ซึ่งนำไปสู่การบริการที่ดี มีทั้งประสิทธิภาพและความสุขไป ซึ่งวิทยากร คือ พล.อ.ต.นพ.บุญเลิศ จุลเกียรติ ณ ห้องประชุมกองบริหารงานวิจัย อาคารสำนักงานอธิการบดี 2 มหาวิทยาลัยขอนแก่น
![](http://innoprise.kku.ac.th/file/20230803/20230803-062422-64cb8e66b6338.png)